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Mvuvi na Mtu Mwenye Pesa

Mvuvi mmoja alikuwa amekaa pwani akiwa amemaliza kuvua samaki wakati mtu tajiri
akapita na kumwambia, "Kwa nini usiende kuvaa wavu wako? Huo ndio wakati mwema
wa uvuvi." Mvuvi akamuuliza, "Kwa nini naive wavu?" Mtu tajiri akajibu, "Utapata
samaki wengi zaidi." Mvuvi akauliza tena, "Na kwa nini nipate samaki wengi?" Mitu tajiri
akasema, "Utaweza kuuza na kupata pesa nyingi." Mvuji aliendelea kuhoji, "Na pesa
nyingi zitaniadia nini?" Mtu tajiri akasema, "Utastarehe, ukae chini bila kufanya kazi,
ufurahi." Mvuvi akatabasamu na kumwambia, "Basi, hicho ndicho kile ninachofanya sasa

hivi."

Fundisho

Msingi wa furaha si wingi wa mali, bali kuridhika nawlicho nacho na kufurahia maisha

kwa unyenyekevu.

Mwewe na Kanga

Mwewe alimwona kanga akila mbegu ardhini na akafanya mpango wa kumtoboa.
Alishuka kwa kasi ya kutoa habari, lakini kanga aliposikia kishindo cha mabawa, aliinama
kidogo. Mwewe alikosa lengo na kujikwaa kwenye mchanga. Kanga akamwambia,
"Ulikaribia kuniua kwa kutumia nguvu zako zote, lakini uliishia kujidhuru wewe

mwenyewe kwa sababu ya ujanja wangu."
Fundisho

Ujanja na busara mara nyingi hushinda nguvu na fikra za kishetani.
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Mzee na Mtoto Wake na
Punda

Mzee na mtoto wake walikuwa wakiendesha punda wao sokoni. Mtu mmoja akasema,
"Angalia wale watu wapumbavu! Kwa nini wanatembea wakiwa na punda?" Mzee
akamwambia mtoto wake, "Panda wewe juu ya punda." Walipopita, mwingine akasema,
"Angalia mtoto mvivu! Anamwacha baba yake mzee anatembea." Mzee akamwambia
mtoto, "Teremuka, nipe nipande mimi." Mtu mwingine akasema, "Baba asiye na
huruma! Anachapa mtoto na kumfanya atembee." Mwishowe, wote wawili walipanda
pundani, na watu wakaanza kuwaambia, "Mnaumiza mnyama huyo mwovu!" Mzee
akamwambia mtoto wake, "Unaona? Kama hutafanya uamuzi wako mwenyewe, kila mtu

atakukataza."
Fundisho

Jaribu kukidhi kila anachokisema kila mtu, na mwishowe hutafanya chochote. Waongoze

na busara yako mwenyewe.

‘Sungura na Kobe

Sungura, mwenye kujivuna kwa mwendo wake, alimdhihaki kobe kwa kutembea
polepole. Kobe akamwambia, "Je, tukimbie mashindano?" Sungura akacheka sana, lakini
akakubali. Mashindano yalianza, na sungura akakimbia na kupita kobe kwa mbali. Akiwa

na uhakika wa kushinda, aliamua kulala usingizi mfupi. Alilala usingizi mrefu sana, na
alipoamka, alikimbia kuelekea mstari wa mwisho. Lakini alipofika, alimkuta kobe

ameshafika na kushinda mashindano.
Fundisho

"Polepole hako mwiko." Ustahimilivu na uangalifu mara nyingi hushinda haraka na majivuno.
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* Mfalme na Ndege wa Tai

7N
A\lz .. . . S . .
7N Mfalme mmoja alipokea tai mzuri ajabu kama zawadi. Aliweka tai kwenye kiota cha

%:é dhahabu, akamlisha kwa vyakula bora. Lakini tai hakuwa na hamu ya kula, wala kuruka.

;:é Hata daktari wa mfalme hakupata suluhisho. Mtu mmoja wa kijijini akamwambia

;:% mfalme, "Niruhusu nipe mazingira yake ya asili." Akampeleka tai porini, akamweka
9:% kwenye tawi la mti. Tai akaangalia angani, akiona ndege wengine wakiruka, na hatua kwa
Az hatua akaanza kula chakula asichotafuta na mwishowe akaruka na kujiunga na jamii
7N

N2 yake.
7N

A\lz .
7N Fundisho
4 O : . : . : : e
7N Kila kitu huwa na mahali pake asili. Uhai wa asili na uhuru ni muhimu zaidi kuliko anasa zozote.
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